CÔNG TY DU HỌC VIỆT STAR
Trụ sở chính: 205/37 Xuân Đỉnh, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
Điên thoại: 090.116.1868- Mr Khiet / 0982.288.539 - Ms Hoa
Zalo: 0333.990.286
Email: hoapham.vietstar@gmail.com /contact@duhocvietstar.edu.vn
Website: www.duhocvietstar.edu.vn
Liên hệ ngay
Trong thời buổi kinh tế không ngừng phát triển và vận động như hiện nay, ngành kinh tế tại các trường đại học luôn là lựa chọn hàng đầu của các bạn sinh viên bởi tính năng động, giá trị thực tiễn cao của nó. Hàn Quốc – một trong bốn con rồng kinh tế của Châu Á chính là đích đến của rất nhiều bạn trẻ khi lựa chọn theo học ngành Kinh tế vào năm nay. Ở bài viết này, du học Việt Star sẽ cung cấp cho bạn cái nhìn toàn diện về du học Hàn Quốc ngành Kinh tế nhé!
Ngành Kinh tế là một khối ngành truyền thống của Hàn Quốc. Thêm vào đó, hiện nay Hàn Quốc là một quốc gia có tốc độ phát triển kinh tế vượt bậc trong số các nước châu Á. Vì vậy hầu hết các trường đại học tại hàn Quốc đều đào tạo nhân lực ngành Kinh tế.
Tuy là một khối ngành truyền thống, lâu đời và phổ biến nhưng chất lượng giảng dạy ngành này của Hàn Quốc lại không hề thua kém các ngành khác. Chương trình học chuẩn quốc tế, đội ngũ giảng viên đều là các chuyên gia trong ngành. Bên cạnh đó, mức chi phí du học lại hợp lý và có nhiều suất học bổng du học Hàn Quốc ngành Kinh tế do Chính phủ và các trường Đại học Hàn cung cấp.
Thủ đô Seoul ngày càng phát triển vượt bậc
Nhiều phụ huynh khi quyết định cho con đi du học lo lắng con gái theo những ngành đặc thù sẽ vất vả, vì vậy thường băn khoăn rằng “Con gái nên du học ngành gì?”. Có thể nói rằng, ngành Kinh tế là một ngành phù hợp với cả nam và nữ. Bởi chương trình học không quá nặng, ngành học không phải đặc thù và quan trọng nhất là cơ hội nghề nghiệp đều sẽ rộng mở như nhau.
Theo thống kê của cục xuất nhập cảnh Việt Nam, có tới hơn 60% sinh viên du học Hàn Quốc lựa chọn theo học chuyên ngành kinh tế. Điều đó cho thấy được xu thế phát triển du học Hàn Quốc những năm gần đây về ngành Kinh tế ngày càng mạnh mẽ.
Đối với mỗi trường đại học sẽ có chương trình đào tạo đối với ngành kinh tế khác nhau vì lĩnh vực kinh tế mũi nhọn mà trường tập trung đào tạo là khác nhau.
Dưới đây là 2 nội dung giảng dạy tiêu biểu của 2 trường Đại học Hàn Quốc để bạn tham khảo:
Kinh tế là ngành học rất cần thiết cho sự phát triển của quốc gia. Thực tế chứng minh cơ hội tìm được nghề nghiệp với mức lương cao của người học ngành Kinh tế thường cao hơn so với những ngành học khác, đặc biệt là những người được trải nghiệm môi trường kinh tế năng động như Hàn Quốc.
Đối với ngành kinh tế, bạn có thể áp dụng kiến thức vào rất nhiều ngành khác nhau có liên quan như: Tài chính – Ngân hàng, Marketing, Bảo hiểm, HR, Kế toán,…
Nền kinh tế Hàn Quốc thâm nhập vào thị trường thế giới bằng các tập đoàn đa quốc gia lớn
Khi du học Hàn Quốc năm 2021 và sở hữu tấm bằng cử nhân ngành Kinh tế, bạn có thể đảm nhiệm gần như tất cả các vị trí Trưởng phòng của các phòng ban, Quản lý cấp cao hay thậm chí thăng tiến lên CEO của các doanh nghiệp tại Hàn Quốc cũng như Việt Nam.
Một phần nguyên nhân cơ hội việc làm ngành này luôn rộng mở là do sự phát triển kinh tế ngày càng mạnh mẽ đòi hỏi Hàn Quốc phải đảm bảo nguồn nhân lực chất lượng dồi dào.
Tất cả những lý do trên chính là động lực, cũng là cơ hội của những bạn trẻ Việt Nam khi có kế hoạch du học Hàn Quốc ngành Kinh tế.
Để du học Hàn Quốc ngành kinh tế, các bạn cần đáp ứng đủ những điều kiện sau:
Tại Việt Nam có rất nhiều trường đại học đào tạo ngành kinh tế, tiêu biểu như một số trường sau:
Khu vực Hà Nội | Khu vực TP.HCM |
Đại học Ngoại thương cơ sở HN | Đại học ngoại thương cơ sở TPHCM |
Đại học Kinh tế quốc dân | Đại học kinh tế TP HCM |
Đại học RMIT Hà Nội | Đại học RMIT TPHCM |
Đại học thương mại | Đại học Tài chính – Marketing |
Học viện Tài chính | Đại học Kinh tế – Luật |
Đại học mở Hà Nội | Đại học Sài Gòn |
Đại học Bách khoa | Đại học Văn Lang |
Điểm mạnh:
Ngoài học chính quy, Đại học Quốc gia Seoul còn tổ chức nhiều hoạt động ngoại khóa
Điểm mạnh:
Điểm mạnh:
Điểm mạnh:
Một góc khuôn viên ngôi trường mơ ước của nhiều thế hệ sinh viên Hàn Quốc
Điểm mạnh:
Ngoài những trường đào tạo ngành Kinh tế hàng đầu Hàn Quốc ở trên, còn có những trường Đại học Kinh tế ở Hàn Quốc bạn có thể tham khảo như:
Trên đây là những thông tin tổng quan về du học ngành kinh tế ở Hàn Quốc năm nay mà Việt Star đã tổng hợp được. Hy vọng bài viết sẽ giúp ích cho lựa chọn du học Hàn Quốc của các bạn!